khuyen-mai-esc
Nhà đăng ký chính thức tên miền Việt Nam
HÀ NỘIKinh doanh: (024) 39 42 68 96
TP.HCMKinh doanh: (028) 62 94 48 08
24/7Support
hotline-esc

Hỏi đáp về tên miền quốc tế

Câu hỏi 1: Tôi đã mua tên miền quốc tế từ một tổ chức quốc tế, tại sao tôi lại phải đăng ký với Bộ Thông tin và Truyền thông? Trả lời: Điều 23 của Luật CNTT quy định tổ chức, cá nhân khi thiết lập trang thông tin điện tử không sử dụng tên […]

Read More »

Quy trình chuyển nhượng tên miền

Quy trình chuyển nhượng tên miền được thực hiện như sau: 1. Bên chuyển nhượng và bên nhận chuyển nhượng nộp hồ sơ tại NĐK, hồ sơ gồm: + Văn bản đề nghị của các bên tham gia chuyển nhượng (download) + Bản khai thông tin đăng ký tên miền của bên nhận chuyển nhượng […]

Read More »

Thông tư Hướng dẫn chuyển nhượng quyền sử dụng tên miền Internet được cấp không thông qua đấu giá

Ngày 28/06/2016, Bộ TTTT đã ban hành Thông tư số 16/2016/TT-BTTTT về việc hướng dẫn quyền sử dụng tên miền Internet được cấp không thông qua đấu giá. Thông tư này sẽ có hiệu lực vào ngày 15/08/2016 tuy nhiên việc hướng dẫn quy trình nộp thuế chuyển nhượng là một điều kiện bắt buộc […]

Read More »